உலகளாவிய மாநாடுகள்: மானிடத்தின் மேலான நலனுக்குப் பாடுபடுதல்


BAHÁ’Í உலக மையம், 18 மார்ச் 2022, (BWNS) – உலகளாவிய மாநாடுகளின் அலை உலகம் முழுவதும் தொடர்ந்து பரவி வருவதால், அதிகமான மக்கள் ஒற்றுமையை வளர்ப்பதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் மற்றும் தங்கள் அண்டை மற்றும் பிற சக குடிமக்களுடன் இணைந்து தங்கள் சமூகத்திற்குச் சேவையாற்றுவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளின்பால் விழிப்புற்று வருகின்றனர்..

இந்த மாநாடுகளில் பங்கேற்பாளர்கள்–அவற்றில் பெரும்பாலானவை அடித்தட்டு அளவில் நடைபெறுகின்றன–ஒரே அலகென அவர் விவரித்த மானிட உலகம் பற்றிய பஹாவுல்லா தொலைநோக்கினுடைய வெளிப்பாட்டை உறுதியான வடிவத்தில் காண்கிறார்கள். ஒரு குடும்பம் – பின்வரும் மேற்கோளில்: “நீங்கள் அனைவரும் ஒரே மரத்தின் இலைகள், ஒரே கடலின் துளிகள்.”

ச்சாட் நாட்டில் நடந்த மாநாட்டில் பங்கேற்றவர்களிடையே இந்த ஒற்றுமை உணர்வு உணரப்பட்டது, இது தலைவர்கள் மற்றும் மதத் தலைவர்களை ஒன்றிணைத்து கூட்டு அமைதியை அடைய ஒவ்வொரு நபரும் எவ்வாறு பங்களிக்க முடியும் என்பதை ஆராய்வதற்காகும். “இந்த மாநாடுகள் எண்ணற்ற நெருக்கடிகள், வன்முறை இடையூறுகள் மற்றும் அநீதிகளை நன்கு அறிந்த ஒரு நாட்டில் அமைதியை ஸ்தாபிப்பதில் முக்கிய பங்கு வகிக்கும்” என கலந்து கொண்ட தலைவர்களில் ஒருவரான மஹாமத் ஹசானே கூறினார். அந்த எழுச்சியூட்டும் கூட்டத்தில், பங்கேற்ற முதல்வர்கள் அனைவரும் தங்கள் கிராமங்களில் இதுபோன்ற மாநாடுகளை நடத்த வேண்டும் என கோரிக்கை விடுத்தனர்.

இந்தியாவில், மகாராஷ்டிர மாநிலத்தில் உள்ள ஹிங்கன்வேதேயில் நடைபெற்ற மாநாட்டில் கலந்து கொண்டவர்கள், குடும்பங்களில் மது அருந்துவதால் ஏற்படும் பேரழிவை உண்டாக்கும் விளைவுகள் உட்பட பல்வேறு சமூகப் பிரச்சினைகளை எடுத்துரைத்தனர். மாநாட்டைத் தொடர்ந்து சுகாதார மேம்பாட்டு பிரச்சாரம் நடந்தது. ஒரு சர்பஞ்ச் (கிராமத் தலைவர்) ராஜு அர்ஜுன் தத்ரக் கூறுகிறார்: “இந்த மாநாடுகளை நாம் தவறாமல் நடத்துவது மிகவும் முக்கியம், ஏனென்றால் நாம் ஆராய்ந்து வரும் பஹாய் கொள்கைகள் எதிர்காலத்தை எவ்வாறு உருவாக்குவது என்பதற்கான புதிய கண்ணோட்டத்தை நமக்கு வழங்குகின்றன.”

இதற்கிடையில், ஐக்கிய அமெரிக்காவில் மண்டல ஒன்றுகூடல்களில் கலந்துரையாடல்கள் வரும் மாதங்களில் அந்த நாடு முழுவதும் நடத்தப்படும் நூற்றுக்கணக்கான உள்ளூர் கூட்டங்களுக்கு தளத்தை அமைக்கின்றன. அந்தக் கூட்டங்களில் ஆராயப்படும் கருப்பொருள்களில் மானிடத்தின் ஒருமைப்பாடு மற்றும் இன நீதி ஆகியவை அடங்கும்.

உலகெங்கிலும் உள்ள நாடுகளில் நடைபெற்ற சமீபத்திய மாநாடுகள் சிலவற்றின் படங்களைப் பார்க்க news.bahai.org- ஐப் பார்வையிடவும்.

கூடுதல் படங்களுக்கு: https://news.bahai.org/story/1587/

மூலாதாரம்: https://news.bahai.org/story/1587/

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

%d bloggers like this: