நாம் யார் என்பதை நமது எண்ணங்களே தீர்மானிக்கின்றன


நமது எண்ணங்கள் நமது சுய அடையாளத்தின் வடிவமைப்பில் பங்களிக்கின்றன. நிச்சயமாக! நமது நம்பிக்கைகள், அணுகுமுறைகள், மதிப்புகள் மற்றும் நடத்தைகளில் செல்வாக்கு செலுத்துவதன் மூலம் நமது அடையாளத்தை வடிவமைப்பதில் நமது எண்ணங்கள் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. நம்மைப் பற்றியும், மற்றவர்களைப் பற்றியும், நம்மைச் சுற்றியுள்ள உலகத்தைப் பற்றியும் நாம் கொண்டிருக்கும் எண்ணங்கள் நிகழ்வுகள் மற்றும் சூழ்நிலைகள் பற்றிய நமது உணர்வுகளையும் விளக்கங்களையும் வடிவமைக்கின்றன.

நாம் தொடர்ந்து சில சிந்தனை வடிவங்களில் ஈடுபடும்போது, அவை நம் மனநிலையில் பதிந்து, நம் சுய உருவத்தில் ஆழமான தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகின்றன. உதாரணத்திற்கு, நமது திறமைகள் மற்றும் செயல்திறனைப் பற்றி நாம் தொடர்ந்து நேர்மறையாகச் சிந்தித்துப் பார்த்தால், அது உறுதியான மற்றும் நம்பிக்கைமிக்க அடையாளத்தை உருவாக்குவதற்குப் பங்களிக்கும். மாறாக, நம்மைப் பற்றிய எதிர்மறை எண்ணங்களை நாம் தொடர்ந்து கொண்டிருந்தால், அது குறைந்த சுயமரியாதை மற்றும் எதிர்மறையான சுய கருத்துக்கு வழிவகுக்கும்.

நமது எண்ணங்கள் நமது முடிவெடுக்கும் செயல்முறையையும் பாதிக்கின்றன. நாம் கொண்டிருக்கும் நம்பிக்கைகள் மற்றும் மதிப்புகள், அவை நமது எண்ணங்களால் வடிவமைக்கப்படுகின்றன; அவை நாம் செய்யும் தேர்வுகள் மற்றும் நாம் எடுக்கும் செயல்களுக்கு வழிகாட்டுகின்றன. இந்தத் தீர்மானங்கள், நமக்கு ஏற்படும் விளைவுகளுக்கும் அனுபவங்களுக்கும் பங்களிக்கின்றன, மேலும் நமது அடையாளத்தை வடிவமைக்கின்றன.

மேலும், நமது எண்ணங்கள் மற்றவர்களுடனான நமது உறவைப் பாதிக்கலாம். மற்றவர்களைப் பற்றி நாம் சிந்திக்கும் விதம் மற்றும் அவர்களுடன் நாம் எவ்வாறு தொடர்பு கொள்கிறோம் என்பதைப் பாதிக்கின்றன. நேர்மறை மற்றும் பச்சாதாபமான எண்ணங்கள் ஆரோக்கியமான உறவுகளைப் பேணும், அதே சமயம் எதிர்மறை அல்லது முன்தீர்மானிக்கும் எண்ணங்கள் தொடர்புகளையும் புரிதலையும் தடுக்கலாம்.

எண்ணங்கள் செல்வாக்கு செலுத்தும் போது, ​​அவை மட்டுமே நம் அடையாளத்தை தீர்மானிப்பதில்லை என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். மரபியல், வளர்ப்பு, வாழ்க்கை அனுபவங்கள் மற்றும் சமூக சூழல் போன்ற பிற காரணிகளும் நாம் யார் என்பதை வடிவமைப்பதில் பங்களிக்கின்றன. ஆயினும்கூட, நம் எண்ணங்கள் நம்மையும் உலகையும் பார்க்கும் ஒரு கண்ணாடியை வழங்குகின்றன, மேலும் அவை நம் அடையாளத்தின் வளர்ச்சி மற்றும் வெளிப்பாட்டைக் கணிசமாக பாதிக்கின்றன.

இப்போது விஷயத்திற்கு வருவோம். நம்மை மாற்றிக்கொள்ள வேண்டுமானால் நாம் நமது எண்ணங்களை மாற்றிக்கொள்ள வேண்டும். ஆனால், நமது எண்ணங்களுக்கு ஓர் அடிப்படை வேண்டும். நாம் எதைப் பற்றி சிந்திக்கின்றோம், என்பதைத் தீர்மானிப்பதில் நமது வாழ்க்கைச் சூழ்நிலையும் பங்களிக்கின்றது. பரம ஏழை, தன் அன்றாட உணவை, தன் வாழ்க்கைத் தேவைகளை எங்கிருந்து பெருவது என சிந்திக்கின்றான். ஓர் அரசியல்வாதி தன் அரசியல் வாழ்வை எவ்வாறு தக்க வைத்துக்கொள்வது என்பதைப் பற்றி சிந்திக்கின்றான். ஒரு குடும்பத் தலைவன் தன் குடும்பத்தின் எதிர்காலத்தைப் பற்றி சிந்திக்கின்றான், அவன் வாழ்க்கையும் அதன்வழியே செல்கிறது. எப்போதும் பயந்துகொண்டிருப்பவன் தன் பயத்தின் அடிப்படையில் தன் வாழ்க்கையை வடிவமைக்கின்றான்.

அப்படியாயின், நாம் ஒரு முழுமையான மனிதனாக, முறையான சிந்தனையுடன் வாழ வேண்டுமானால் என்ன செய்வது? முதலாவது, நாம் யார், இந்த உலகில் எதற்காக விடப்பட்டுள்ளோம் என்பதற்கான பதில்களைத் தேட வேண்டும். அதாவது நாம் படைக்கப்பட்டதன் நோக்கம் என்ன? இதற்கான பதிலை பஹாவுல்லா கீழ்கண்ட திருவாக்குகளில் வழங்குகிறார்:
“என் கடவுளே, உம்மை அறிந்து வழிபடுவதற்கெனவே என்னைப்படைத்திருக்கின்றீர் என்பதற்கு நான் சாட்சியமளிக்கின்றேன்…”
யான் உன்னை உயர் பண்பினனாய்ப் படைத்துள்ளேன், இருந்தும் நீயே உன்னைத் தாழ்த்திக் கொண்டுள்ளாய். எதற்காக நீ படைக்கப்பட்டாயோ அதன்பால் உயர்வாயாக.

அதாவது கடவுளை அறிந்துகொள்ளவும், அவர் வழி நடப்பதற்காகவே நாம் படைக்கப்பட்டுள்ளோம் என இவ்வாசகம் தெரிவிக்கின்றது. நமது எண்ணங்களுக்கு ஒரு வழிகாட்டியை இவ்வாசகத்தில் நாம் காணலாம். அவ்வாறெனில், நமது சிந்தனைகளும் செயல்களும் இதை ஒட்டியே இருக்க வேண்டும். நாம் படைக்கப்பட்டதன் நோக்கத்தின் வழி நமது சிந்தனைகள் இருக்குமாயின், அச்சிந்தனைகளே நமது அடையாளத்தை வடிவமைக்கின்றன. அதுவே நமது உண்மையான அலையாளமாகவும் இருக்க வேண்டும்.

One thought on “நாம் யார் என்பதை நமது எண்ணங்களே தீர்மானிக்கின்றன”

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

%d bloggers like this: